• babban_banner_0

Menene Latex Foam?Ribobi, da Fursunoni, Kwatancen

To menene Latex Foam?Wataƙila duk mun ji labarin Latex, kuma akwai yuwuwar akwai latex a cikin katifa a gida.Anan ne na shiga daki-daki game da ainihin menene kumfa na Latex, da fa'idodi, rashin amfani, kwatance, da ƙari.

Kumfa latex wani fili ne na roba da ake amfani da shi sosai a cikin katifu.An samo shi daga itacen roba Hevea Brasiliensis kuma an ƙera shi ta amfani da hanyoyi biyu.Hanyar Dunlop ta ƙunshi zuba a cikin mold.Hanyar Talalay tana da ƙarin matakai da sinadirai, da fasahohin vacuum don samar da ƙarancin kumfa.

An tace robar Latex kuma yanzu ana amfani da shi sosai wajen samar da katifu, matashin kai, da kayan zama saboda kyawawan kaddarorin sa, da tsayin daka.

1
2

Ribobi na kumfa latex

Kumfa na latex ana iya daidaita su, wannan yana da fa'ida lokacin da abokan ciniki suka kasa samun madaidaicin katifa.

Za a iya yin katifa na kumfa na Latex don biyan bukatun kowane mutum daban-daban, suna iya bambanta daga mafi ƙarfi zuwa taushi - gwargwadon bukatunsu.

Kumfa na Latex kuma yana amfanar abokan ciniki ta fuskar tattalin arziki, likitanci, har ma da ta'aziyya.A ƙasa akwai kaɗan daga cikin fa'idodin mallakar kumfa latex akan sauran nau'ikan kumfa don dalilai na kwanciya…

Dorewa

Katifun latex na iya kasancewa a gefen mafi tsada idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓukan al'ada.

Duk da haka, saboda juriya na dabi'a da ikon kiyaye siffar su - tare da dorewa da aiki, za su iya wucewa har zuwa shekaru 20m - kusan sau biyu ... ko wani lokacin sau uku idan dai sauran katifa.Katifa na tushen latex shine kyakkyawan saka hannun jari.

Za ku iya sanin lokacin da kumfa na Latex ya fara lalacewa kuma yana buƙatar maye gurbin lokacin da ya fara rushewa.Yawanci tare da fallasa gefuna ko a wuraren amfani mai nauyi.

Saurin matsi

Na roba da kaddarorin da aka samu a cikin latex suna ba wa katifa damar daidaitawa da sauri da kuma daidaita nauyin mai amfani da siffar mai amfani, da kuma motsinsu.

Wannan yana kara taimakawa wajen tallafawa sassan jiki mafi nauyi na mai amfani - yana haifar da samun sassaucin matsa lamba.

Mutanen da ke da matsalolin baya na iya samun fa'ida sosai daga wannan katifa yayin da yake ba da tallafin da ya dace ga kashin baya.

Mai sauƙin kulawa

Tare da nau'ikan katifa da yawa, akwai buƙatar jujjuya katifar ko juya ta don hana ta rasa siffarta.Ana buƙatar wannan sau da yawa kowane watanni 6 ko makamancin haka don taimakawa wajen kula da kyakkyawan barcin dare.

Amma da yake an ƙirƙiri katifar latex a matsayin ɓangaren gefe guda, kuma sun fi ɗorewa idan ana maganar kiyaye surarsu da sifarsu, abokan ciniki ba sa damuwa da jujjuya su.

Kumfa latex yana da hypoallergenic

Ga mutanen da ke fama da ciwon ƙura, katifa na latex magani ne na halitta.Dalilin da ke bayan wannan shine tsarin latex a dabi'ance yana da matukar juriya ga mites.

Wannan yana taimakawa ba wai kawai ceton mai amfani ba daga cutar kurar da ba'a so ba amma har ma tana samar da yanayi mai dadi, lafiya, da sabo don kwana a ciki.

Kumfa latex yana da abokantaka

A cikin duniyar yau, mutane sun fi farke kuma sun san yanayin muhallin da ke ci gaba da tabarbarewa.

Katifun latex babban fa'ida ne a wannan yanki saboda suna ɗaya daga cikin kumfa mafi kyawun yanayi da ake samu a kasuwa.

An kiyasta bishiyar robar tana lalata kusan tan miliyan 90 na carbon dioxide wanda shineya koma oxygenta bishiyar roba da ake amfani da ita wajen girbi ruwan leda.Suna kuma buƙatar ƙarancin amfani da takin mai magani kuma suna haifar da ƙarancin datti mai lalacewa.

Fursunoni na kumfa latex

Kumfa na Latex yana da nasa illa duk da haka, ga inda muka bi ta wasu kaɗan daga cikinsu…

Zafi

Lokacin siyan kumfa na latex ya zama dole a tuna cewa waɗannan katifan gabaɗaya suna kan mafi zafi wanda zai iya zama da wahala ga wasu mutane.

Duk da haka, ana iya guje wa wannan batu cikin sauƙi ta hanyar tabbatar da cewa duk wani murfin da kake amfani da shi yana da numfashi da tsabta, wanda zai fi dacewa da ulu ko auduga na halitta, saboda waɗannan kayan suna ba da izinin iska mai dacewa.

3

Mai nauyi

Kumfan latex masu inganci suna da nauyi sosai don ɗagawa da motsawa, musamman kaɗai.Duk da haka, yawancin katifa suna da nauyi don ɗagawa su kaɗai, don haka me zai hana su kasance masu nauyi amma suna da inganci maimakon nauyi kawai.

Nauyin katifa kuma ya dogara da yawa da girma, don haka tare da bincike mai kyau, za a iya yanke shawarar da ta dace.

Ya kamata a lura da cewa dalilin yin motsi a kusa da katifa ba ya faruwa akai-akai, musamman tare da kumfa na latex wanda ba ya buƙatar jujjuya lokaci zuwa lokaci, ya kamata a kiyaye.

Matsi

Wata matsalar da masu amfani da kumfa na latex ke fuskanta ita ce, waɗannan katifan suna da saurin gani da kuma tambari.

Ma'ana, idan mutum ya kasance mai barci mai nauyi tare da ƙananan motsi, siffar jikinka zai iya barin tambari a cikin katifa.

An fi samun wannan batu a tsakanin mutanen da suke kwana da abokan zamansu kuma suna da tabo akan gado.

Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa jin dadi ko goyon bayan katifa na latex ya lalace ba, yana nuna rashin jin daɗi ne kawai saboda yana iya iyakance motsin mutum.

Mai tsada

Mafi girman kumfa na latex shine mafi girman farashin sa, yana sa abokan ciniki ke shakkar zaɓin sa.

Wannan shi ne saboda farashin masana'anta wanda ke da tasiri akan farashin ƙarshe.Amma tunda yana da ɗimbin ɗorewa, siyan waɗannan katifu ana iya ganin sa a matsayin saka hannun jari a tsawon rayuwarsa.

4

Canja wurin motsi

Ɗayan ƙarin faɗuwar kumfa na latex shine cewa ko da yake yana ba da kyakkyawan motsi na rabuwa daga wannan gefe zuwa wancan, idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓukan da ake samuwa kamar kumfa na ƙwaƙwalwar ajiya, ba shi da kyau.

Saboda yanayin da yake ji, ana iya jin firgita daga gefe ɗaya na katifa zuwa wancan gefen.Wannan na iya zama ɗan ƙaramin bacin rai ga mutanen da suke da hasken barci kuma suna da abokan tarayya.

Anan ga taƙaitaccen tebur ɗin da ke bayyana fa'idodin kumfa na Latex idan aka kwatanta da sauran kumfa a kasuwa…

Nau'in Kumfa

Latex

Ƙwaƙwalwar ajiya

Polyurethane

Kayayyaki/Sinadarai      
Ruwan itacen roba Ee No No
Formaldehyde No Ee Ee
Abubuwan da ake samu na man fetur No Ee Ee
Mai hana wuta No Ee Ee
Antioxident Ee No No
Ayyuka      
Tsawon rayuwa <= shekaru 20 <= shekaru 10 <= shekaru 10
Siffar dawowa Nan take Minti 1 Nan take
Riƙe surar dogon lokaci Madalla Faduwa Yayi kyau
Maɗaukaki (Ib a kowace ƙafar kubik)      
Ƙananan yawa (PCF) <4.3 <3 <1.5
Matsakaicin yawa (PCF) Matsakaici4.8 Matsakaici4 Matsakaicin 1.6
Mafi Girma (PCF) > 5.3 > 5 > 1.7
Ta'aziyya      
Ma'aunin zafin jiki Madalla Talauci/Matsakaici Talauci/Matsakaici
Sauke matsi Yayi kyau sosai Madalla Matsakaici/Gaskiya
Taimakon nauyi/jiki Madalla Matsakaici/Gaskiya Yayi kyau
Canja wurin Motsi Matsakaici/Gaskiya Ƙananan / ƙarami Matsakaici/Gaskiya
Yawan numfashi Yayi kyau Matsakaici/Gaskiya Matsakaici/Gaskiya

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-23-2022